MAE300-220S48 300W 220VAC ถึง 48VDC AC-โมดูลไฟ DC สำหรับการใช้งานอุปกรณ์การแพทย์
ที่ MAE300-220S48 เอซี-โมดูลไฟกระแสตรง จากกวางตุ้ง Mingzinc Technology มีขนาดกะทัดรัดสูง-ประสิทธิภาพและ IP65-จัดอันดับอุตสาหกรรม-โซลูชันกำลังไฟฟ้าเกรดที่ออกแบบมาเพื่อมอบความเสถียร เอาต์พุต 48VDC จาก 176–อินพุต 264VACทำให้เหมาะสำหรับอุปกรณ์ทางการแพทย์และระบบอิเล็กทรอนิกส์ที่มีความแม่นยำ
เหตุใดอุปกรณ์การแพทย์จึงต้องใช้โมดูลกำลัง 48V ที่เสถียร
โดยทั่วไประบบอิเล็กทรอนิกส์ทางการแพทย์ต้องการ:
- ต่อเนื่อง 24/7 การดำเนินการ
- ระลอกคลื่นต่ำและเอาต์พุตสัญญาณรบกวนต่ำ
- การแยกไฟฟ้าสูง
- ประสิทธิภาพการระบายความร้อนที่เชื่อถือได้
- ป้องกันความผันผวนของแรงดันไฟฟ้า
ข้อมูลจำเพาะที่สำคัญของ MAE300-220S48
รุ่น : MAE300-220S48
กำลังไฟ: 300W
แรงดันไฟฟ้าขาเข้า: 176–264VAC
แรงดันขาออก: 48VDC
กระแสไฟขาออก: 6.25A
วิธีการทำความเย็น: ระบายความร้อนตามธรรมชาติ
ระดับการป้องกัน: IP65
มาตรฐานความปลอดภัย : UL1950 / IEC950
ขนาด: 180 × 115 × 27.5 มม
ประเภทเอาต์พุต: เทอร์มินัลบล็อกเอาต์พุตเดี่ยว
มีช่วงกำลังให้เลือก:
100W – รองรับการปรับแต่ง 300W
การใช้งานทั่วไปในระบบอุปกรณ์การแพทย์
ระบบติดตามผู้ป่วย
อุปกรณ์วินิจฉัยอัลตราซาวนด์
เครื่องวิเคราะห์ห้องปฏิบัติการทางการแพทย์
โมดูลการสื่อสารทางการแพทย์
ระบบเสริมภาพทางการแพทย์
ช่วยให้มั่นใจในการจ่ายไฟ DC ที่เสถียรสำหรับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทางการแพทย์ที่สำคัญ
ข้อได้เปรียบทางเทคนิคหลัก
ช่วงอินพุต AC กว้าง
รองรับ 176–ช่วงอินพุต 264VAC
รับประกันเอาต์พุตที่เสถียรภายใต้สภาวะกริดที่ไม่เสถียร
วงจรป้องกันกระแสไฟกระชาก
ลดกระแสไฟกระชากระหว่างสตาร์ทเครื่อง
ปรับปรุงเสถียรภาพของระบบ
ยืดอายุการใช้งานของอุปกรณ์
ระลอกคลื่นต่ำและสัญญาณรบกวนต่ำ
สร้างขึ้น-ในการออกแบบการกรอง EMI แบบวงกว้าง
ลดการรบกวนของสัญญาณ
ปรับปรุงความแม่นยำในการวินิจฉัย
การออกแบบการแยกไฟฟ้าสูง
ให้การป้องกันที่แข็งแกร่งระหว่างอินพุตและเอาต์พุต
ช่วยเพิ่มความปลอดภัยให้กับอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ทางการแพทย์ที่มีความละเอียดอ่อน
คุณสมบัติการป้องกัน
การป้องกันแรงดันไฟฟ้าอินพุต
จบแล้ว-ป้องกันอุณหภูมิ
การป้องกันกระแสไฟเกินเอาต์พุต
ป้องกันการลัดวงจร
มั่นใจได้ยาวนาน-การดำเนินงานระยะยาว
ตัวเรือนอะลูมิเนียมแบบปิดสนิทให้:
ป้องกันฝุ่น
ทนต่อความชื้น
ต้านทานละอองน้ำ
เหมาะสำหรับห้องปฏิบัติการและระบบการแพทย์เคลื่อนที่
การสนับสนุนการปรับแต่งจากเทคโนโลยี Mingzinc
เราให้บริการ:
การปรับแต่งแรงดันไฟฟ้า
การปรับแต่งระดับพลังงาน
การปรับแต่งโครงสร้างทางกล
โซลูชันการเพิ่มประสิทธิภาพ EMC
OEM / บริการโอเอ็มเอ็ม
หากคุณกำลังออกแบบอุปกรณ์ติดตามทางการแพทย์ อุปกรณ์อัลตราซาวนด์ หรือระบบวินิจฉัย และต้องการความน่าเชื่อถือ 300W 48V AC-โมดูลไฟกระแสตรงโปรดติดต่อ Mingzinc Technology วันนี้เพื่อรับการสนับสนุนทางเทคนิคและเอกสารข้อมูล